facebook

วิธีเอาใจผู้ชายเงียบๆ ต้องทำยังไงบ้างคะ หมวด » Men » general-men » วิธีเอาใจผู้ชายเงียบๆ ต้องทำยังไงบ้างคะ

รบกวนสอบถามคุณผู้ชายค่ะ

อยากทราบวิธีเอาใจผู้ชายที่มีนิสัยเงียบๆ ขรึมๆ วางมาด ไม่ค่อยพูดน่ะคะ แบบว่าบางครั้งเขาก็เงียบเกินจนทำให้เราทำตัวไม่ค่อยถูกอ่ะคะ

ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

รูป kg39026
โดย: kg39026
ตั้งเมื่อ: 12 ม.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ วิธีเอาใจผู้ชายเงียบๆ ต้องทำยังไงบ้างคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นทั้งหมด

ความคิดเห็นที่ 33 โดย: chopdone เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

ปล่อยมันไว้เฉยๆ อย่าไปสนใจมันมาก มันจะวางมาดแอ๊ค ก็เรี่องของมันเวลามันจะขอมีอะไรกับเราอย่าไปยอมมัน นิ่งเฉยเย็นชาเข้าไว้ มันทนหงี่ไม่ไหว เดี๊ยวมันก็ขี้เกียจมาง้อ แต่ถ้ายังวางมาดอยู่ปล่อยให้มันชักว่าว ช่วยตัวเองไป เชี่อซิมันทนไม่ได้หรอก ไอ้ผู้ชายขี้แอ๊คแบบนี้ อยู่ด้วยประสาทแดรก เลิกกับมันมาอยู่กับพี่ดีกว่า พี่เป็นคนเอาใจผู้หญิงเก่ง และเป็นคนชอบทำให้แฟนและตัวเอง มีความสุขไม่ Serious ..Thaiwindy@live.com

IP IP: 110.168.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 โดย: sexythaiweb เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

:em19:

IP IP: 58.11.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 โดย: manmankok เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

ไม่ยากนะ แค่เพียงแกปรับสปีดการดูดกะดอที่แกดูดให้ผัวแกประจำน่ะ แค่นั้นก็พอแล้วมั้ง หรือไม่ก็แถมเลียกะโปกเข้าไปอีกหน่อกก็ได้ ผัวตัวเองยังไม่รู้ โง่ถามหรือถามโง่ ๆ วะ ถุยย

IP IP: 110.49.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 โดย: rakjung99 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

ขอแชร์ประสบการณ์ ขาวขึ้นใน7วัน ตื่นเต้นมากๆคะ ผิวจากคล้ำมากขาวขึ้นจนคนรอบข้างทักเลยค่ะ ตอนนี้ Happy!!มาก
หนูเป็นคนผิวคล้ำลองมาเยอะ กับการทำขาวเนี่ย เสียเงินฟรี ไม่ขาวขึ้น จนเพื่อนให้webพี่เค้ามา เค้าให้คำปรึกษาเรื่องนี้ดีมากๆ เดือนกว่าแล้วขาวจนเห็นได้ชัด จากคนคล้ำเป็นขาวใส มีความสุขมากคะ เลยลองบอกต่อมานะคะ ติดต่อ: 0874069603 (พี่กิ๊กค่ะ)
ดูเวปเค้าได้ที่นี้นะคะ---> เว็บไซต์ : :-)bodyshielving.:-).com/

IP IP: 14.207.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 โดย: A344GT5 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

บอกเลิกแมร่งเลย
บอกมัน มึงจะเล่นตัวไปถึงไหน
กูไม่ใช่ ทาสของมึงนะ
ถ้ามึงยังจะทำนิสัยแบบนี้ ฏ้ไม่ต้องมาคบกัน จบ
แล้วก็หาใหม่ไปเลย

IP IP: 203.213.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 โดย: sides_self เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

เข้าใจเค้าก็พอครับ :em01:

IP IP: 61.90.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 โดย: JAcking เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

ไม่ต้องไปยุ่งกับเค้ามาก อย่าไปกวนใจเค้า พวกนี้ชอบอยู่คนเดียวคิดอะไรคนเดียวผมก็เป็น แต่เวลาพูดจากันให้พูดหวานๆ แล้วอย่าจู้จี้ ง้องแง้ง หรือชวนทะเลาะเด็ดขาด เวลาไปไหนมาไหนหรือแค่ออกไปซื้อข้าวให้ซื้อของเล็กๆน้อยๆไม่ต้องแพงมาฝาก แค่ช็อกโกแลตอร่อยๆหรือน่ารักๆซักอันก็พอ แต่เน้นให้บ่อยๆ ให้เค้ารู้ว่าเราแอบใส่ใจเค้า และให้แล้วก็อย่าไปคอยดูว่าเค้าจะกินหรือป่าวหรือจะเอาไปทำอะไร อย่าทำเป็นใส่ใจเค้ามากหรือคอยเป็นห่วงเค้าอยู่ตลอดเพราะมันเหมือนรุกล้ำส่วนตัวเค้ามากเค้าไม่ชอบ คนพวกนี้เค้าคิดว่าเค้าดูแลตัวเองได้ อย่างเช่นซื้อของมาให้เยอะแยะนี่อย่าทำ

IP IP: 223.206.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 โดย: DONomic1e เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

ทำตัวตามปกติ เป็นตัวของตัวเอง ถ้าเงียบก็หาเรื่องอะไรก็ได้มาคุย หรือถามอะไรก็ได้เกียวกับตัวเค้า ไม่ต้องเอาใจมากหรอก แค่ถามก็พอว่าอยากทำอะไร อยากได้อะไร ผู้ชายเงียบๆ มันพูดไม่ค่อยเป็น

IP IP: 124.121.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 โดย: Loseyourself เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 12

ตบหัวมันแล้วพูดว่า "เงียบหาพ่อง"

IP IP: 24.92.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 โดย: dfhdr เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

ผมก็เป็นคนเงียบๆแบบที่ เธอบอก

ถ้าจะจีบจะบอกให้ว่า ผู้ชายเงียบๆ ส่วนใหย่เป็นเพราะเขามีโลกส่วนตัวสูง เก็บตัวจึงไม่ค่อยเขาสังคม เลยทำให้เป็นคนไม่ค่อยพูดเพราะฉนั้นคุณต้อง เป็นฝ่ายคุยกับเขาบ่อยๆ วิธีก็ คุยเรื่องที่เขาถนัด ดูหนังฟังเพลง ประมานั้นน11

IP IP: 110.171.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 โดย: 36912 เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

ไม่ใส่เสื้อผ้าเวลาอยู่ด้วยกันในห้องผมว่าวิธีนี้ดีที่สุดครับ

IP IP: 58.11.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 โดย: MajesticIcE เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

ผู้ชายเงียบๆจะมีอยู่สองประเภท

พวกไม่ค่อยเข้าสังคม อยู่แ่ต่้บ้าน เวลาเข้าสังคมเลยไม่กล้าพูด ไม่กล้าทำอะไร กลัวผิดแปลกจากชาวบ้าน

กะอีกประเภท ใจนักเลง แมนๆ เคยผ่านเรื่องชกต่อยมาบ้าง พวกนี้จะไม่ค่อยกลัวใคร มีความเป็นผู้นำ

IP IP: 171.7.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 โดย: มูจี้จัง เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

เงียบมากก๊ให้.....จักกะจี้เขา!!!

IP IP: 182.53.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 โดย: aTemMa เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

ปล่อยให้เค้าขรึมต่อผู้คนหมู่มาก
แล้วเถื่อนถ่อยเมื่ออยู่ 2-2 :em13:
ไม่ต้องอ่ะไรมากเท่านี้พอ
ให้เค้าแสดงตัวตนที่แท้จริงกับคุณคนเดียวดีแล้ว
เค้าจะสบายใจที่ได้อยู่กับคุณ

IP IP: 115.87.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 โดย: P380 เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

เมื่อก่อนผมก็เป็นนะ วิธีของผู้หญิงก็ชวนผมคุยเปิดใจคุย ถ้าคุยเรื่องตลกยิ่งดีจากเงียบๆเฉยๆก็คุยกันมากขึ้นปัจจุบันเลิกกันและ :em15:

IP IP: 125.27.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 โดย: jajaja34 เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12

ผุ้ชายนี่มีหลายแบบมีหลายนิสัย แต่เบื่อ จริงๆ ผุ้ชายขี้โม้ แฟน เราก็ เงียบนะ ทุกวันนี้ อยู่กับ 6 ปี แล้ว ก็ไม่ค่อยเอาใจด้วย ถือ คติ ที่ว่า นอกบ้าน เมิงใหญ่ แต่ใน บ้าน กรูใหญ่

บอกตรงๆ ทำตัวให้น่าเบื่อ แฟนก็ไม่ไปไหน? ไม่รู้ เรามีอะไรดีแปลจริง (หลงตัวเองเลยกำ) :em19: :em04: :em13:

IP IP: 79.220.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 โดย: tor361 เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ยัดเยียดไปเลย

เค้าไม่เอาเดี่ยวรู้เอง

IP IP: 101.51.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 โดย: kg39026 เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

นิสัยในวงเล็บของคุณ Usamaki ใช่เลยค่ะเเบบเนี๊ยะที่เขาเป็นอยู่อ่ะแบบนี้เลย แต่ก็มีบางทีเขานึกจะพูดก็พูดขึ้นมาซะงั้น บางทีเอาซะเรางงเลย แบบว่าอะไรว้าส์?
บางทีบางครั้งบางคำถามก็เอาซะเรางงมากเลยอ่ะค่ะ แบบว่าถามตรงไปไหม อึ้งกับคำถาม
เคยมีครั้งนึงโทรบอกเขาว่าจะออกไปธนาคารแต่ไม่ได้เอาโทรศัพท์ไปนะเพราะปกติไม่พกโทรศัพท์อยู่แล้ว เขาเงียบไปพักนึงแล้วก็พูดว่างั้นก็โยนทิ้งไปเลย ไม่ต้องใช้แล้วในเมื่อไม่เอาไปด้วย พูดมางี้เอาซะอึ้งเลย
แล้วพอมาเจอกันจะออกไปข้างนอกเราเลยถามว่าจะให้เราเอาโทรศัพท์ไปไหม เขาบอกว่าอยู่กับเราไปกับเราไม่ต้องเอาไปหรอก เอ๊า!ซะงั้น

IP IP: 124.120.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 โดย: Usamaki เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ไม่ต้องดิ้นรน ไม่ต้องขวนขวายอะไรมาก ถ้าเงียบก็ไม่ต้องกังวลว่าจะต้องหาอะไรคุยดี เป็นตัวของตัวเอง (ผมก็เป็นคนเงียบเหมือนกัน ก็ไม่ได้อะไรนะคุยก็คุย ไม่คุยก็อยู่เฉยๆ ไม่ชวนคุย แต่ก็ไม่มีอะไร)

IP IP: 223.205.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 โดย: Lord_koE เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ทำตัวให้เป็นธรรมชาติของเราให้มากสุด เค้าชอบเค้าก็อยู่ได้เอง ไม่ต้องไปพยายามเพราะท้ายสุดพอคุณได้เค้าแล้วคุณอาจเบื่อที่ต้องพยายามทำ...จ๊ากกกก

IP IP: 171.4.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 โดย: sharpนะจ้ะ เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ผมก็เงียบนะ แต่ถ้าจะคุยก้พูดไม่หยุด อะไรประมานนั้น

IP IP: 223.205.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 โดย: siege เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

เป็นตัวของตัวเองดี่สุดแล้วคับ ไม่ต้องเกรงหรอก

ผมก็เป็นผู้ชายแบบนั้น แต่แฟนผมเป็นคนพูดเก่ง

อารมณ์ดีคับ บ้าๆบอๆติงต๊องๆ เค้าจะหาเรื่องคุยกับเราตลอดเวลา

และบางครั้งก็ทำให้เราอารมดีไปด้วย ผ่อนคลายดีคับ

ทำตัวเหมือนกับเวลาอยู่ด้วยกันแหละคับ ดีที่สุดแล้ว

IP IP: 223.207.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 โดย: Zone-Desolate เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ผู้ชายคนนี้นิสัยเหมือนผมเลย ที่อยู่ต่อหน้าคนเยอะๆแล้วเงียบ ไม่ได้มีอะไรหรอกครับ ผู้ชายประเภทนี้ ชอบดูดีในสายตา่คนอื่น คิดอะไรในใจสูงครับ พออยู่ด้วยกัน กับแฟน อาการเหล่านี้จะหายไป เพราะคิดอะไรก็จะพูดทำให้เวลาอยู่ด้วยกันกลายเป็นคนพูดเก่งไปเลย

IP IP: 27.130.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 โดย: SSmarry เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ซื้อของไปให้ เอาแบบไม่ต้องแพงแต่มีคุณค่า เช่น ช็อคโกแลต หรือดอกไม้(เอาแค่ดอกเดียวสีแดงจะดีมากเอาสวยๆ ห้ามใช้ดอกไม้ปลอม) แล้วเวลาให้ ห้ามทำตัวเหมือนเด็กๆ แบบว่า อาย หน้าแดง เขิน กริยาพวกนี้ห้ามแสดงออก คนพวกนี้แพ้ทางคุณผู้หญิงที่มีความเป็นแม่สูง คือ ใจเย็น อ่อนโยน และอบอุ่น พูดจาเพราะๆแต่พยามนิ่งไว้ อย่าปล่อยความรู้สึกออกมาทางสายตาละ ระวังด้วย (คนพวกนี้เงียบเพราะชอบคิดอะไรคนเดียว และแบบว่าคิดเก่ง คิดมาก) พยายามดูแลเขาแต่ไม่ต้องเทคแคร์มาก
ปล. คนพวกนี้ต้องการความเป็นแม่ มากกว่าความเป็น เมีย พยามเข้าใจเขาให้มากๆนะ เดวก็เจาะกำแพงคนพูดน้อยแตกเองละ :em05:

IP IP: 61.90.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 โดย: bwwb เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

เพียบจับมือแล้วเดินกันไป แค่เท่านี้ก็มีความสุขแล้วครับ หรือไม่ก็ถ้าไปเดินเที่ยวที่เขาขายของกัน คุณก็ดูว่าแฟนคุณชอบอะไร เช่น ชอบเลี้ยงปลา ชอบอ่านหนังสือ ชอบต้นไม้ คุณก็ชวนไปดูในสิ่งที่เขาชอบ..ถ้ามีสิ่งที่ชอบตรงกันก็จะดีมากเลยครับ..ขอให้รักนี้สมหวังนะครับ

IP IP: 182.53.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 โดย: kg39026 เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ลืมบอกเรา 2 คนรู้จักกันมาตั้งแต่ม.ต้น(เป็นเพื่อนร่วมห้องเดียวกัน เขาเคยบอกชอบเราด้วยแต่เราปฏิเสธไปเพราะแม่เราไม่ให้มีแฟน แต่ในใจเราก็ชอบเขานะ)พอเรียนจบก็แยกย้ายกันไป มาเจอกันอีกทีเมษา 54 ตอนนั้นเขาเพิ่งเลิกกับแฟนที่คบกันมา 7 ปีเมื่อตอนตุลา 53 ด้วยเหตุผลที่ว่าแฟนเขาหนีตามผู้ชายอื่นไปโดยที่ไม่บอกอะไรเลย ส่วนเราเองก็เพิ่งเลิกกับแฟนที่เราคบกันมา 7 ปีเหมือนกันตอนมิถุนา 54 ด้วยเหตุผลที่เขามีคนอื่นโดยที่เราไม่รู้ตัว -*- แต่ก็เหมือนโชคชะตาทำให้เรา 2 คนมาเจอกันในงานเลี้ยงรุ่นม.ต้นเมื่อเดือนกรกฏา 54 สุดท้ายคุยกันไปคุยกันมาก็เลยตัดสินใจลองคบกันตอนสิงหา 54 จนปัจจุบันก็ประมาณ 5-6 เดือนได้ ประวัติก็เท่านี้อ่ะค่ะ

IP IP: 124.120.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 โดย: kg39026 เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ขอโทษค่ะพี่ทีไม่ได้อธิบายรายละเอียด
เวลาเขาอยู่กนแค่ 2 คน เขาพูดเก่งน่าดูเลยค่ะ ชอบพูดเกี่ยวกับทุกอย่างที่เขาชอบ เล่าเรื่องที่ทำงานให้ฟัง บางครั้งก็เล่าเรื่องครอบครัวเขาให้ฟัง เวลาเขาไปทำอะไรมาเขาก็จะเล่าให้ฟังน่ะค่ะ เพียงแต่ว่าเวลาไปไหนมาไหนหรืออยุ่ในที่ที่คนเยอะๆเขาจะไม่ค่อยพูดอะไร บางครั้งเลยทำให้วางตัวลำบาก บางทีเขาก็เงียบเกินไปจนเราไม่รุ้จะพูดอะไรดี เลยอยากขอคำปรึกษาน่ะค่ะ (สงสัยว่าจะตั้งหัวข้อผิดหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ตั้งใจถามแบบนี้จริงๆค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ) :em10:

IP IP: 124.120.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 โดย: เอื้อออ เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

เล่ามาสั้นจู๋..เลย.. เท่าที่เคยเห็น ผู้ชายที่เงียบๆ สำหรับสังคมภายนอก แต่เวลามันมีแฟน มันไม่เงียบกับแฟน คุณเล่ามาแค่นี้ ถ้าให้เดาคุณอาจเพิ่งเริ่มคบกัน ผู้ชายที่วางมาด เงียบ ขรึม คือถ้าเค้าชอบผู้หญิงคนไหนขึ้นมา เค้าจะไม่เงียบ หรือวางมาดกับผู้หญิงคนนั้นหรอก อยู่ที่ตัวคุณเองคุณยังรู้จักเค้าแค่ผิวเผินหรือเปล่า ก็ลองคบกันให้ยาวนานขึ้น เพื่อเรียนรู้ สำหรับผู้ชายที่ดูเงียบขรึม ข้อต้องห้ามที่ไม่ควรทำคือ อย่าพยายามทำตัวแบ๊ว อย่าพยายามทำตัวตลก อย่าพยายามทำตัวพูดมาก ส่วนที่เหลือต้องเรียนรู้เอาเอง..

IP IP: 118.172.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 โดย: kapil2010 เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ไม่ต้องเอาใจหรอก
แค่หาเวลาว่าง ๆ อยู่ด้วยกัน พูดคุยกัน
ทำตัวเป็นปกติ เงียบ ๆ สบาย
อย่าเครียด หรือ คิดไปเองเรื่อยเปื่อยซิ
ทำตัวตามสบาย
หรือถ้า จขกท คุยเก่ง ก็เล่าเรื่องตลก ๆ ให้ฟัง
ทำเซอร์ไพรสบ้างก็ดีน่ะ :em16: :em16: :em16:

IP IP: 101.108.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: ZeroEnergy เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ผู้ชายแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนะ จะให้บอกว่าเอาใจยังไงมันบอกยาก ถ้าไม่รู้จักกัน

IP IP: 101.109.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 โดย: โอคาเงะ เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

จะเอาใจผู้ชายเงี้ยนยังไงก็เอาเยอะๆ

IP IP: 115.87.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 โดย: I who have no one. เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

ไม่รู้นะคุณ จขกท เราว่า ผู้ชายเงียบใช่ว่าจะดี
การเงียบมันทำให้ดูขรึม น่าเกรงขาม
แต่ ถ้าเวลามีปัญหากัน ทะเลาะกัน แล้วเงียบตามสไลต์เค้า
จากที่น่าชื่นชม มันจะน่าอึดอัดแทน อันนี้ในมุมเรานะ นานาๆจิตตัง

แต่ถ้าถามว่า เอาใจยังไงเหรอ ไม่แนะนำ เป็นตัวของเราเองหล่ะ
ถ้ามันรักเรา มันจะเอาใจเราเอง .......

IP IP: 110.168.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: จอมมารเรด เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12

อย่าไปเอาใจมันมากครับ เดี๋ยวเหลิง

IP IP: 180.183.64.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด general-men

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111