facebook

ปรึกษาเรื่องถุงอันฑะบวมครับ (มีรูปครับ) หมวด » Men » general-men » ปรึกษาเรื่องถุงอันฑะบวมครับ (มีรูปครับ)

ปรึกษาเรื่องถุงอันฑะบวมครับ (มีรูปครับ)
ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดครับ (บีบก็ไม่เจ็บครับ  มีเพศสัมพันธ์ก็ไม่แสดงอาการเจ็บหรือปวด)เป็นมานานแล้วเหมือนกัน แฟนมาเห็นแล้วสงสัยว่าเป็นอะไร
มีแนวโน้มเป็นโรคอะไรหรือเปล่า มีลูกได้หรือเปล่าครับ ( ในภาพได้วงส่วนที่บวมไว้แล้วครับ )รบกวนช่วยตอบคำถามด่วนนะครับ
ร้อนใจมากๆ ครับ

ดูรูปได้ที่

ครับ

รูป it's now
โดย: it's now
ตั้งเมื่อ: 27 พ.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นทั้งหมด

ความคิดเห็นที่ 29 โดย: bas เขียนเมื่อ 17 มิ.ย. 10

มีไข่อันทะข้างเดียวเป็นหมันจริงไมคับอยากรู้

IP IP: 125.26.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 โดย: 55 เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 10

สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้ละตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลล้วคุณจะเห็น 'big man ting'
สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้ละตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลล้วคุณจะเห็น 'big man ting'สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้ละตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลล้วคุณจะเห็น 'big man ting'

สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้ละตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลล้วคุณจะเห็น 'big man ting'

IP IP: 119.42.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 โดย: pp เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

ปรึกษาหมอดีกว่านะ
หางาน www.naphaphan.ws

IP IP: 117.47.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 โดย: เด็กเก่ง เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

ถ่ายรูปมาโชว์
อายมั้ยครับเนี่ย

IP IP: 124.122.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 โดย: อรุณ เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

ยาหมอเส็งปรึกษาได้ 086-1779557

IP IP: 61.7.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 โดย: อรุณ เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

รู้จักยาหมอเส็งไหม

IP IP: 61.7.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 โดย: วณิพก เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

...ดูจากรูปแล้ว+ข้อมูลคุณแล้ว มันนึกออกได้หลายอาการเลยครับ ข้อมูลไม่มากพอจะสัณนิฐานโรคให้ได้ ไอ้ครั้งจะถามสอบประวัติความเป็นมาก่อนและหลังเป็น มันออกจะเยินเยอไป อีกประการ ก็มานั่งเดาส่งเดชกัน ซึ่งบางที่อาจจะไม่ใช่อาการที่คาดการณ์ไว้ เกิดปล่อยเอาไว้ ก็เกิดโทษกับตัวคุณ อีก ผมก็คงแนะนำให้คุณไปหาหมอเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่าคุณอายุเท่าไร ดูจากถุงอัณฑะ ผมก็ประมาณอายุคุณว่าคงไม่เยอะ ส่วนใหญ่ถ้าอายุไม่เยอะ มักเกิดจาก การไปเล่นกีฬาบางชนิดที่ต้องอาศัยแรงเบ่งจนไส้มันหลุดไปอยู่ที่ถุงอัณฑะ อันเป็นที่มาของไส้เลื่อน ทีนี้ เลือดมันจะไหลเวียนไม่สะดวก อาจมีผลต่อการมีลูก และเสี่ยงต่อการติดเชื้อ รีบไปหาหมอตั้งแต่ตอนนี้เลยครับ ก่อนที่มันจะเป็นหนัก แล้วค่าใช้จ่ายในการรักษา มันจะบานปลายนะครับ

IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 โดย: nakorn21973 เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

ไส้เลื่นค๊าบ ชัวร์ป๊าบผมเคยเป็นตอนนี้ผ่าแล้ว แต่ยังเจ็บแผลอยู่บ่อยๆที่ทำงานหนักอ่ะ ผ่ามาตั้ง 9 ปีอ่ะ แต่ยังเจ็บแผลผ่าอยู่อ่ะ

IP IP: 202.44.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 โดย: thebear เขียนเมื่อ 30 พ.ค. 10

ถ้าคุณเป็นมานานแล้ว(ตั้งแต่เกิด)ไม่มีอาการผิดปกติใดๆ เช่น ปวด คัน เจ็บ จุก ฯลฯ ก็ขอสัณนิษฐานว่า คุณอาจเป็น"ทองแดง"ซึ่งก็คือภาวะที่ลูกอัณฑะเลื่อนจากช่องท้องลงมาในถุงหุ้มอัณฑะแค่อันเดียวทำให้อีกข้างหนึ่งเหี่ยวอีกข้างหนึ่งบวม อาการทองแดงนี้มีพบบ้างแต่ไม่มากผู้ที่เป็นมักจะมีลูกยากหรือไม่สามารถมีลูกได้...แนะนำให้ปรึกษาแพทย์เฉพาะทางดีที่สุด

IP IP: 119.42.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 โดย: t เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

hydrocele หรือเปล่านะ

IP IP: 10.11.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 โดย: JJ เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

โดนอมมากไปเหรอ

IP IP: 124.121.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 โดย: ผู้ช่วยเภสัช เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

รายละเอียดน้อยไปค่ะ เช่น เป็นมากี่วัน รู้สึกอย่างไร อายุ เวลาฉี่ ปกติหรือไม่ ประมาณนี้

IP IP: 118.173.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 โดย: notsosure เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

ผมว่าน่าจะไปปรึกษาหมอดูนะครับ

IP IP: 183.89.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 โดย: p เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

ลองเข้าไปดูมะเร็งลูกอัณฑะในเวปดู ว่ามีอาการแบบที่เป็นบ้างไหม แต่ถ้าให้ดีไปแพทย์เถอะ จะได้รักษาได้ทันท่วงที

IP IP: 58.10.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 โดย: ยู๊ฮู เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

แนะนำให้ไปพบหมอดูดีกว่า
ให้หมอตรวจดู...อาจเกิดจากท่ออสุจิรั่วก็ได้
จึงทำให้มันสะสมกันอยู่เป็นก้อนอ่ะ...มีคนเคยเป็น

IP IP: 58.136.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 โดย: fries M.D. เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

ข้อมูลน้อยมาก
-ระยะเวลาที่เริ่มเป็น
-อาการแพ้ ต่างๆ ยา,อาหาร,แมลง
-หรือสาเหตุจริงๆของอาการเริ่มเป็นที่ตัวคุณอาจจะไม่อยากเผยแพร่ เช่น บริเวณนั้น เคยโดนกระแทก,แผล แมลงกัดต่อย มโรคผิวหนังที่เกิดจากเชื้อรา (ยกตัวอย่าง ซึ่งที่ยกตัวอย่างอาจจะมาไม่เกี่ยวกับอาการคุณเลย)

ถ้าบวมกลม แต่ไม่เคลือนที่ บีบไม่เจ็บ เป็นมานาน แล้ว
ลองจับดูว่าก้อนนั้น มีแนวเชื่อมกับ อัณฑะ หรือไม่
-ถ้าบวมมานาน เป็นปี แล้วมีแนวโน้วใหญ่ขึ่น ให้ดูข้อ 1
-ถ้าเพิ่งเริ่มบวม อาจจะการเกา จากแมลงกัด พวก มด เป็นต้น
จนร่างกายเกิด effect มีกระบวนการปกป้อง ตามธรรมชาติ สร้างไขมันเพิ่มเติม ไม่เป็นอันตราย

1)ถ้ามีไม่แนวเชื่อม เป็นแค่ผิวหนังส่วนที่หุ้มรอบ อัณฑะ ก็คงเป็นลักษะของ ไขมันสะสมเฉพาะส่วน เก็บไว้นานก็มีความเสี่ยง ของหลอดเลือด ที่เลี้ยงผิวหุ้มอัณฑะ ควรทำการผ่าตัด(อาจจะเป็นการผ่าตัดเล็ก ทำ Cosmetic Surgry)

2)ถ้ามีส่วนของการบวมเชื่อมต่อกับ tunica albuginea ส่วนของเนื้อเยื้อเกี่ยวพัน อัณฑะ อาจจะมีผลต่อการผลิตตัวอสุจิ พบแพทนย์ urologist แพทย์เฉพาะทางด้านนี้ เผื่อขอค

IP IP: 125.24.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 โดย: วอแว เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

ของผมเคยเป็นก้อนขนาดเท่าเม็ดถัวแดง คลำดูจะไม่เจ็บ ไปพบหมอแจ้งว่าเป็นลักษณะเส้นเลือดที่ขดตัวเกิดการบีบทับ (ประมาณเส้นเลือดขอด)

แต่เท่าที่ดูรูป น่าจะไม่ใช่ประเด็นนี้ครับ มีความเป็นไปได้ที่จะเป็นมะเร็งอันฑะ (มีความเป็นไปได้สำหรับชายวั 35-40 ปีขึ้นไป) ซึ่งถ้าเป็นจริงและรีบพบแพทย์ทัน ก็รักษาไม่ยากมากครับ

ปล. คนที่ว่าจขกท ถ้าไม่เป็นกับตัวเองไม่รู้หรอก (เพราะปรึกษาใครก็ไม่มีใครรู้)

IP IP: 61.90.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 โดย: หมูอ้วนดำ เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

ผมว่าน่าจะไปปรึกษาหมอดูนะครับ

ปล.ด้วยความหวังดี หุหุ

IP IP: 58.137.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 โดย: มึน เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

ใส้เลื่อนป่าวเนี่ย หาหมอดีที่สุด ถ้าใช่ก้อผ่า แป๊ปเดียว พัก2วันก้อหาย เราผ่ามาแล้ว

IP IP: 125.27.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 โดย: ฟัก เขียนเมื่อ 29 พ.ค. 10

เข็มที่อยู่ข้างบนไข่ของนายอ้ะ เจาะไปเลย

IP IP: 110.168.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 โดย: กล้วยไข่ เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

สงสัยมันจะฟักไข่อีกใบ

IP IP: 125.27.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 โดย: isudteam เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

พวกผมเปงหมอ เหรอครับ เลยให้พวกผมดูไม่ไปหาหมอ ละ

IP IP: 183.89.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 โดย: หนุกั๊ว กัว เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

ไข่ยานอ่ะค่ะ

IP IP: 58.8.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 โดย: TuNG เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

ก็นะ

อยากถามว่า

อายบ้างไหม

IP IP: 114.128.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 โดย: doc เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

ดูจากรูปไม่น่าจะบวมจากลูกอัณฑะ น่าจะเกิดจากหนังหุ้มอัณฑะมากกว่า อาจจะเป็นซีสส์ ถุงน้ำหรือไขมัน ทิ้งไว้นานๆมันจะโตขึ้นจนไปเบียดเล้นเลือดหรือท่อน้ำเชื่อได้ อาจต้องผ่าตัดหรือเจาะเพื่อเอาน้ำหรือไขมันออก ไปหาหมอดีกว่าตรวจให้แน่นอน
อีกกรณีก็ใส้เลื่อน จากรูปก็ไม่น่าจะใช่ มันจะต้องบวมลงมาถึงด้านล่างของอัณฑะเลยมันจะใหย่ขึ้นเรื่อยๆ สังเกตุตอนนอนมันไหลลงมาช่องท้องแล้วมันใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ การรักษาก็ต้องผ่าตัดอย่างเดียวเพื่อเย็บปิดผนังช่องท้อง สรุปว่าหาหมอดีกว่า

IP IP: 61.7.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 โดย: ฟันขาว เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

ฮาตรงรูปเนี่ยหละ
ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

IP IP: 112.142.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 โดย: น้องป่าน เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

พรี่ปัยหาหมอเหอะ!

IP IP: 58.9.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: hox เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 10

พบแพทย์เถอะ

IP IP: 124.122.183.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด general-men

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111